Yealink là thương hiệu thiết bị truyền thông doanh nghiệp hàng đầu thế giới, chuyên cung cấp ba nhóm sản phẩm cốt lõi gồm điện thoại IP, thiết bị hội nghị và tai nghe chính hãng, phục vụ hàng triệu doanh nghiệp tại hơn 140 quốc gia. Được thành lập từ năm 2001 tại Phúc Kiến, Trung Quốc, Yealink liên tục giữ vị trí số 1 toàn cầu về thị phần điện thoại IP theo dữ liệu của IDC. Đặc biệt, thương hiệu này được Microsoft, Zoom và Google chứng nhận tích hợp native, giúp doanh nghiệp triển khai hệ thống truyền thông hợp nhất nhanh chóng và đáng tin cậy.
Để xác định sản phẩm Yealink chính hãng, người dùng cần kiểm tra tem bảo hành, số serial trên bao bì, chứng nhận nhà phân phối ủy quyền và chính sách bảo hành chính thức. Việc phân biệt hàng chính hãng không chỉ đảm bảo chất lượng sản phẩm mà còn bảo vệ quyền lợi bảo hành và hỗ trợ kỹ thuật về lâu dài. Đây là yếu tố then chốt mà doanh nghiệp cần xác minh trước khi đưa ra quyết định đầu tư vào hệ thống truyền thông.
Để tìm mua sản phẩm Yealink chính hãng tại Việt Nam, doanh nghiệp nên ưu tiên tìm đến các nhà phân phối ủy quyền chính thức, nơi cung cấp đầy đủ giấy tờ chứng nhận, hỗ trợ tư vấn kỹ thuật chuyên sâu và bảo hành đúng chuẩn. Bài viết dưới đây Khang Telecom sẽ giúp bạn hiểu rõ toàn bộ danh mục sản phẩm, cách nhận biết hàng chính hãng và cách chọn đúng dòng sản phẩm phù hợp với quy mô và ngân sách của doanh nghiệp.
Yealink Là Gì? Thương Hiệu Thiết Bị Truyền Thông Doanh Nghiệp Hàng Đầu
Yealink là thương hiệu thiết bị truyền thông doanh nghiệp toàn cầu, được thành lập năm 2001 tại Phúc Kiến, Trung Quốc, chuyên phát triển các giải pháp truyền thông hợp nhất (Unified Communication) bao gồm điện thoại IP, thiết bị hội nghị và tai nghe chuyên nghiệp.
Để hiểu rõ hơn về vị thế của Yealink, hãy cùng xem xét lịch sử hình thành, tầm ảnh hưởng toàn cầu và ba trụ cột sản phẩm cốt lõi mà thương hiệu này đang cung cấp cho thị trường doanh nghiệp hiện nay.
Lịch Sử Hình Thành Và Vị Thế Toàn Cầu Của Yealink
Yealink được thành lập vào năm 2001, bắt đầu từ một công ty sản xuất thiết bị VoIP nhỏ tại Phúc Kiến và nhanh chóng phát triển thành tập đoàn công nghệ truyền thông hàng đầu thế giới. Từ những ngày đầu tập trung vào điện thoại IP, Yealink dần mở rộng sang thiết bị hội nghị âm thanh, hội nghị video và tai nghe chuyên nghiệp để đáp ứng nhu cầu truyền thông toàn diện của doanh nghiệp hiện đại.

Hành trình phát triển của Yealink ghi dấu nhiều cột mốc quan trọng:
- Năm 2001: Thành lập tại Phúc Kiến, Trung Quốc, khởi đầu với dòng sản phẩm điện thoại IP đầu tiên
- Năm 2009: Ra mắt dòng điện thoại IP T20 Series, đặt nền móng cho hệ sinh thái T-Series nổi tiếng
- Năm 2014: Lần đầu tiên dẫn đầu thị phần toàn cầu về điện thoại IP theo báo cáo của IDC
- Năm 2018: Mở rộng sang mảng thiết bị hội nghị video với dòng VC Series chuyên nghiệp
- Năm 2020: Ra mắt giải pháp Microsoft Teams Room tích hợp toàn diện với dòng MVC Series
- Từ 2021 đến nay: Tiếp tục giữ vị trí số 1 thị phần điện thoại IP toàn cầu, hiện diện tại hơn 140 quốc gia
Theo báo cáo của IDC (2023), Yealink chiếm hơn 38% thị phần toàn cầu về điện thoại IP doanh nghiệp, vượt trội so với các đối thủ Cisco, Poly và Grandstream trong phân khúc thiết bị truyền thông hợp nhất.
Sứ Mệnh Và Định Hướng Sản Phẩm Của Yealink
Sứ mệnh của Yealink là “Simplify Video Collaboration” (Đơn giản hóa cộng tác video), nhằm cung cấp giải pháp truyền thông hợp nhất dễ triển khai, dễ sử dụng và tối ưu chi phí cho mọi quy mô doanh nghiệp. Định hướng này thể hiện rõ qua từng dòng sản phẩm được thiết kế theo nguyên tắc plug-and-play, giảm thiểu thời gian và chi phí triển khai hệ thống.

Cụ thể, Yealink định hướng phát triển sản phẩm theo ba trụ cột chính:
- Điện thoại IP (IP Phone): Cung cấp giải pháp thoại doanh nghiệp chất lượng HD, hỗ trợ giao thức SIP chuẩn và tích hợp với mọi tổng đài IP phổ biến hiện nay
- Thiết bị hội nghị (Conference Device): Bao gồm hội nghị âm thanh, hội nghị video và giải pháp phòng họp Teams Room tích hợp toàn diện
- Tai nghe chuyên nghiệp (Headset): Phục vụ nhu cầu làm việc từ xa, call center và văn phòng mở với công nghệ chống ồn chủ động tiên tiến
Tại Việt Nam, Yealink đã có mặt từ nhiều năm qua các nhà phân phối ủy quyền chính thức, phục vụ hàng nghìn doanh nghiệp từ cơ quan nhà nước, tập đoàn lớn đến doanh nghiệp vừa và nhỏ trên toàn quốc.
Yealink Có Những Dòng Sản Phẩm Chính Hãng Nào?
Yealink có 3 nhóm sản phẩm chính hãng, bao gồm điện thoại IP, thiết bị hội nghị và tai nghe chuyên nghiệp, mỗi nhóm được phân chia thành nhiều dòng sản phẩm theo phân khúc người dùng và quy mô triển khai.
Dưới đây là chi tiết từng nhóm sản phẩm chính hãng của Yealink, giúp bạn nắm rõ danh mục và lựa chọn đúng dòng thiết bị phù hợp với nhu cầu thực tế:
Điện Thoại IP Yealink – Các Dòng Máy Và Tính Năng Nổi Bật
Điện thoại IP Yealink được chia thành 4 dòng chính: T2X Series (phổ thông), T3X Series (trung cấp), T4X Series (cao cấp) và T5X Series (chuyên nghiệp/tổng đài), phù hợp với mọi phân khúc từ cá nhân đến doanh nghiệp quy mô lớn.

Để hiểu rõ hơn từng dòng máy, dưới đây là tổng quan chi tiết về tính năng và đối tượng phù hợp của từng series điện thoại IP Yealink:
T2X Series (Phổ thông, dành cho người dùng cá nhân và SMB nhỏ):
- Màn hình LCD đơn sắc hoặc không có màn hình (T21P E2, T23G, T27G)
- Hỗ trợ 1 đến 3 đường SIP
- Hỗ trợ PoE (Power over Ethernet) tiêu chuẩn
- Chất lượng âm thanh HD với codec Opus/G.722
- Mức giá tham khảo: 800.000 đến 2.000.000 VNĐ/máy
T3X Series (Trung cấp, dành cho văn phòng vừa):
- Màn hình màu 4,3 inch trở lên (T31P, T33G)
- Hỗ trợ 2 đến 4 đường SIP
- Tích hợp Bluetooth và Wi-Fi trên các model cao hơn
- Hỗ trợ tích hợp Microsoft Teams và Zoom
- Mức giá tham khảo: 2.000.000 đến 4.500.000 VNĐ/máy
T4X Series (Cao cấp, dành cho quản lý và nhân viên chuyên nghiệp):
- Màn hình màu cảm ứng 7 inch (T46U, T48U, T49G)
- Hỗ trợ 6 đến 16 đường SIP
- Cổng USB tích hợp tai nghe có dây và không dây
- Hỗ trợ Gigabit Ethernet, PoE và DSS Key mở rộng
- Mức giá tham khảo: 4.500.000 đến 9.000.000 VNĐ/máy
T5X Series (Chuyên nghiệp, dành cho lãnh đạo và tổng đài doanh nghiệp lớn):
- Màn hình cảm ứng lớn từ 7 đến 8 inch (T53W, T54W, T57W, T58A)
- Hỗ trợ 12 đến 16 đường SIP với bàn phím mở rộng
- Tích hợp camera video cho cuộc gọi hình ảnh
- Hệ điều hành Android tích hợp ứng dụng doanh nghiệp
- Mức giá tham khảo: 7.000.000 đến 18.000.000 VNĐ/máy
Theo thống kê nội bộ từ các nhà phân phối Yealink tại Việt Nam (2024), dòng T4X Series chiếm hơn 45% tổng doanh số điện thoại IP Yealink tại thị trường Việt Nam, cho thấy xu hướng doanh nghiệp ưu tiên lựa chọn phân khúc cao cấp để tối ưu trải nghiệm làm việc.
Thiết Bị Hội Nghị Yealink – Giải Pháp Họp Trực Tuyến Chuyên Nghiệp
Thiết bị hội nghị Yealink gồm 3 dòng chính: CP Series (hội nghị âm thanh), VC Series (hội nghị video) và MVC Series (Microsoft Teams Room), đáp ứng nhu cầu từ phòng họp nhỏ đến hội trường lớn và hệ thống phòng họp doanh nghiệp tích hợp.

Cụ thể, từng dòng thiết bị hội nghị Yealink được thiết kế cho quy mô phòng họp và mục đích sử dụng khác nhau như sau:
CP Series (Hội nghị âm thanh, dành cho phòng họp nhỏ đến trung bình):
- Các model tiêu biểu: CP920, CP925, CP935W, CP965
- Microphone đa hướng 360 độ với công nghệ Noise Proof, phạm vi thu âm lên đến 20m
- Hỗ trợ kết nối Bluetooth, Wi-Fi, USB và NFC để kết nối nhanh với thiết bị di động
- CP925 và CP935W có chứng nhận Microsoft Teams tích hợp native
- Phù hợp cho phòng họp 4 đến 20 người
VC Series (Hội nghị video, dành cho phòng họp trung bình đến lớn):
- Các model tiêu biểu: VC200, VC500, VC800, VC880
- Camera PTZ (Pan-Tilt-Zoom) độ phân giải 4K Ultra HD với khả năng theo dõi người nói tự động
- Kết nối đa nền tảng: SIP, H.323, Microsoft Teams, Zoom, WebRTC
- Hỗ trợ kết nối đa điểm (MCU tích hợp) cho hội nghị nhiều địa điểm
- Phù hợp cho phòng họp 10 đến 50 người
MVC Series (Microsoft Teams Room, dành cho doanh nghiệp triển khai Teams toàn diện):
- Các bundle tiêu biểu: MVC300II, MVC400, MVC640, MVC900II
- Bộ giải pháp tích hợp gồm mini PC chạy Windows, camera, loa và microphone được tối ưu cho Teams
- Chứng nhận chính thức từ Microsoft, đảm bảo trải nghiệm Teams Room chuẩn enterprise
- Hỗ trợ quản lý từ xa qua Yealink Device Management Platform (YDMP)
- Phù hợp cho mọi quy mô từ phòng điện thoại (huddle room) đến hội trường lớn
Tai Nghe Yealink – Dòng Headset Cho Môi Trường Làm Việc Chuyên Nghiệp
Tai nghe Yealink gồm 3 dòng chính: WH Series (không dây DECT), UH Series (USB có dây) và BH Series (Bluetooth), được thiết kế chuyên biệt cho môi trường call center, làm việc từ xa và văn phòng mở với tính năng chống ồn chủ động tiên tiến.

Đặc điểm nổi bật của từng dòng tai nghe Yealink được trình bày chi tiết dưới đây:
WH Series (Không dây DECT, phù hợp cho call center và văn phòng):
- Các model tiêu biểu: WH62, WH63, WH66, WH67
- Kết nối DECT không dây với phạm vi lên đến 150m (outdoor)
- Thời lượng pin lên đến 13 giờ đàm thoại liên tục
- WH62 Teams và WH66 Teams có chứng nhận Microsoft Teams native
- Hỗ trợ kết nối đồng thời với điện thoại IP và máy tính qua dongle USB
UH Series (USB có dây, phù hợp cho làm việc từ xa và home office):
- Các model tiêu biểu: UH34, UH36, UH37
- Kết nối USB-A và USB-C, tương thích với mọi nền tảng hội nghị
- Microphone tích hợp chống ồn, lọc tiếng ồn nền hiệu quả
- Thiết kế nhẹ, đệm tai mềm mại cho đeo cả ngày
- Mức giá hợp lý, phù hợp triển khai hàng loạt cho nhân viên làm việc từ xa
BH Series (Bluetooth, phù hợp cho giám đốc và nhân viên di động):
- Các model tiêu biểu: BH71, BH72, BH76
- Kết nối Bluetooth 5.0 đa điểm với tối đa 2 thiết bị đồng thời
- Công nghệ chống ồn chủ động (ANC) thế hệ mới, giảm tiếng ồn nền lên đến 25dB
- Thời lượng pin lên đến 35 giờ nghe nhạc và 16 giờ đàm thoại
- Thiết kế premium, phù hợp sử dụng trong văn phòng lẫn khi di chuyển
Sản Phẩm Yealink Chính Hãng Có Những Đặc Điểm Gì Để Nhận Biết?
Sản phẩm Yealink chính hãng có thể nhận biết qua 4 dấu hiệu chính: tem bảo hành nguyên vẹn, số serial number có thể xác minh trên website Yealink, bao bì chính thức có logo và thông tin nhà phân phối ủy quyền, cùng với chứng nhận đại lý chính thức từ Yealink.
Việc xác minh hàng chính hãng là bước không thể bỏ qua trước khi doanh nghiệp đầu tư vào hệ thống truyền thông, bởi hàng giả hoặc hàng xách tay thường thiếu bảo hành và hỗ trợ kỹ thuật chính thức. Dưới đây là hướng dẫn chi tiết nhận biết sản phẩm Yealink chính hãng:
Dấu hiệu 1: Tem bảo hành và nhãn sản phẩm:
- Tem bảo hành dán trực tiếp trên sản phẩm, thường ở mặt dưới đế máy hoặc phía sau thiết bị
- Tem có mã QR hoặc hologram chống giả mạo, không thể bóc ra nguyên vẹn
- Nhãn sản phẩm in rõ tên model, số serial (MAC address), phiên bản phần cứng và thông tin xuất xứ
Dấu hiệu 2: Kiểm tra serial number trên website chính thức:
- Truy cập website chính thức của Yealink tại yealink.com
- Sử dụng tính năng “Verify Product” hoặc liên hệ trực tiếp bộ phận hỗ trợ Yealink để xác nhận serial hợp lệ
- Serial hợp lệ sẽ hiển thị đầy đủ thông tin sản phẩm, ngày sản xuất và nhà phân phối ủy quyền
Dấu hiệu 3: Bao bì đóng gói chính hãng:
- Hộp sản phẩm in logo Yealink rõ nét, màu sắc đồng nhất và không bị nhòe
- Đầy đủ phụ kiện theo danh sách trên hộp: dây kết nối, adapter, tài liệu hướng dẫn tiếng Anh và các ngôn ngữ địa phương
- Hộp được niêm phong bằng băng keo có logo Yealink, không có dấu hiệu tái đóng gói
Dấu hiệu 4: Chứng nhận nhà phân phối ủy quyền:
- Nhà phân phối ủy quyền chính thức của Yealink tại Việt Nam phải có giấy chứng nhận Authorized Reseller/Distributor do Yealink cấp
- Giấy chứng nhận có thể kiểm tra trên website chính thức hoặc liên hệ trực tiếp với văn phòng đại diện Yealink tại Việt Nam
- Tránh mua từ các kênh không rõ nguồn gốc, chợ trực tuyến không uy tín hoặc nhập khẩu không chính ngạch
Chính sách bảo hành chính hãng Yealink tại Việt Nam:
- Thời gian bảo hành chuẩn: 12 tháng cho hầu hết dòng điện thoại IP và tai nghe
- Thiết bị hội nghị cao cấp (VC Series, MVC Series): bảo hành 12 đến 24 tháng tùy model
- Hỗ trợ kỹ thuật từ nhà phân phối ủy quyền trong suốt thời gian bảo hành
- Firmware cập nhật chính thức từ Yealink miễn phí trong suốt vòng đời sản phẩm
Nên Chọn Dòng Sản Phẩm Yealink Nào Phù Hợp Với Nhu Cầu Doanh Nghiệp?
Để chọn đúng dòng sản phẩm Yealink, doanh nghiệp cần đối chiếu 3 tiêu chí chính gồm quy mô tổ chức, ngân sách đầu tư và tính năng kỹ thuật cần thiết, trong đó dòng T4X phù hợp cho văn phòng vừa, MVC Series tối ưu cho phòng họp Teams Room và WH Series lý tưởng cho call center.
Phần dưới đây cung cấp bảng so sánh chi tiết theo từng nhóm sản phẩm, giúp bạn đưa ra quyết định đầu tư chính xác và tránh lãng phí ngân sách vào thiết bị không phù hợp nhu cầu thực tế:
So Sánh Các Dòng Điện Thoại IP Yealink Theo Phân Khúc Giá
Dòng T2X phù hợp cho nhu cầu cơ bản với chi phí thấp, T4X tối ưu về tính năng cho văn phòng chuyên nghiệp, và T5X là lựa chọn cao cấp nhất cho lãnh đạo và tổng đài doanh nghiệp lớn.

Bảng so sánh dưới đây tổng hợp các thông số kỹ thuật và khuyến nghị lựa chọn theo phân khúc giá của điện thoại IP Yealink:
| Tiêu chí so sánh | T2X Series | T4X Series | T5X Series |
|---|---|---|---|
| Màn hình | LCD đơn sắc | Màu 4,3 inch | Cảm ứng 7 inch |
| Số đường SIP | 1 đến 3 | 6 đến 16 | 12 đến 16 |
| Gigabit Ethernet | Không | Có | Có |
| Bluetooth/Wi-Fi | Không | Tùy model | Có (tích hợp) |
| Tích hợp Teams/Zoom | Không | Tùy model | Có native |
| Mức giá tham khảo | 800K đến 2 triệu | 4,5 triệu đến 9 triệu | 7 triệu đến 18 triệu |
| Phù hợp cho | Nhân viên phổ thông, SMB nhỏ | Nhân viên chuyên nghiệp, văn phòng vừa | Lãnh đạo, tổng đài lớn |
Bảng này so sánh 3 phân khúc điện thoại IP Yealink theo 7 tiêu chí kỹ thuật và mức giá, giúp doanh nghiệp xác định dòng phù hợp theo vai trò người dùng và ngân sách đầu tư.
Khuyến nghị lựa chọn theo nhu cầu thực tế:
- Doanh nghiệp mới thành lập hoặc SMB nhỏ dưới 20 nhân viên: Chọn T23G hoặc T27G từ T2X Series để tối ưu chi phí ban đầu mà vẫn đảm bảo chất lượng thoại HD chuẩn doanh nghiệp
- Văn phòng vừa 20 đến 100 nhân viên có sử dụng Teams hoặc Zoom: Chọn T46U hoặc T48U từ T4X Series, kết hợp với module EXP mở rộng phím DSS nếu cần tổng đài
- Tổng đài doanh nghiệp lớn hoặc trung tâm dịch vụ khách hàng: Chọn T57W hoặc T58A từ T5X Series, tích hợp với Yealink YDMP để quản lý tập trung toàn bộ hệ thống
So Sánh Thiết Bị Hội Nghị Yealink Theo Quy Mô Phòng Họp
CP Series phù hợp nhất cho phòng họp nhỏ cần âm thanh chất lượng cao, VC Series tối ưu cho phòng họp trung bình đến lớn cần hội nghị video đa điểm, và MVC Series là giải pháp toàn diện nhất cho doanh nghiệp triển khai Microsoft Teams Room.

Bảng so sánh dưới đây giúp bạn chọn đúng dòng thiết bị hội nghị Yealink theo 6 tiêu chí quan trọng nhất:
| Tiêu chí so sánh | CP Series | VC Series | MVC Series |
|---|---|---|---|
| Loại hội nghị | Âm thanh | Video | Teams Room tích hợp |
| Quy mô phòng họp | 4 đến 20 người | 10 đến 50 người | Mọi quy mô |
| Kết nối nền tảng | SIP, Teams (CP925) | SIP, H.323, Teams, Zoom | Microsoft Teams native |
| Độ phức tạp triển khai | Thấp (plug-and-play) | Trung bình | Cao (cần IT setup) |
| Hỗ trợ YDMP | Có | Có | Có |
| Mức giá tham khảo | 5 triệu đến 20 triệu | 30 triệu đến 150 triệu | 40 triệu đến 200 triệu |
Bảng này so sánh 3 dòng thiết bị hội nghị Yealink theo 6 tiêu chí từ loại hội nghị đến mức giá, giúp doanh nghiệp xác định giải pháp phù hợp theo quy mô phòng họp và hạ tầng công nghệ hiện có.
Khuyến nghị lựa chọn theo quy mô phòng họp:
- Phòng họp nhỏ (huddle room) 4 đến 8 người, chỉ cần âm thanh: Chọn CP925 Teams nếu doanh nghiệp dùng Microsoft Teams, hoặc CP935W nếu cần linh hoạt đa nền tảng SIP và Bluetooth
- Phòng họp trung bình 10 đến 20 người, cần hình ảnh chất lượng cao: Chọn VC200 hoặc VC500 từ VC Series, tích hợp camera 4K và microphone mảng đa hướng
- Phòng họp lớn hoặc hội trường 20 người trở lên, triển khai Teams toàn doanh nghiệp: Chọn MVC640 hoặc MVC900II từ MVC Series, đảm bảo trải nghiệm Teams Room chuẩn enterprise với chứng nhận Microsoft chính thức
Yealink Khác Gì So Với Các Thương Hiệu Thiết Bị VoIP Khác Trên Thị Trường?
Yealink thắng về chi phí đầu tư và độ dễ triển khai, Cisco tốt về hệ sinh thái bảo mật và tích hợp doanh nghiệp phức tạp, còn Poly tối ưu về chất lượng âm thanh cao cấp cho phòng họp lớn, trong khi Grandstream cạnh tranh trực tiếp với Yealink ở phân khúc phổ thông nhưng thua kém về hệ sinh thái sản phẩm và chứng nhận nền tảng.
Để đặt Yealink trong bức tranh cạnh tranh toàn ngành, phần dưới đây phân tích chi tiết hai trường hợp so sánh quan trọng nhất: Yealink với Cisco trong bối cảnh doanh nghiệp vừa và nhỏ, và khả năng tích hợp Microsoft Teams cùng Zoom của Yealink so với thị trường chung.
Yealink Và Cisco – Lựa Chọn Nào Phù Hợp Cho Doanh Nghiệp Vừa Và Nhỏ?
Yealink là lựa chọn tối ưu hơn cho doanh nghiệp vừa và nhỏ (SMB) tại Việt Nam nhờ chi phí đầu tư thấp hơn 40 đến 60% so với Cisco, quy trình triển khai đơn giản hơn và không yêu cầu kỹ sư chứng chỉ chuyên biệt.

So sánh trực tiếp Yealink và Cisco theo các tiêu chí quan trọng nhất với SMB:
- Chi phí đầu tư: Điện thoại IP Yealink T4X Series dao động 4,5 đến 9 triệu VNĐ, trong khi Cisco IP Phone 8800 Series có mức giá tương đương từ 12 đến 22 triệu VNĐ cho cùng phân khúc tính năng
- Độ dễ triển khai: Yealink hỗ trợ auto-provisioning qua URL đơn giản, không cần kỹ sư Cisco CCNA/CCNP chứng nhận như khi triển khai hệ thống Cisco Unified Communications
- Tích hợp tổng đài: Yealink tương thích với hầu hết các tổng đài IP phổ biến tại Việt Nam như 3CX, FreePBX, Asterisk và các giải pháp cloud PBX, trong khi Cisco thường hoạt động tối ưu nhất trong hệ sinh thái Cisco Unified Communications Manager riêng
- Hỗ trợ kỹ thuật địa phương: Mạng lưới nhà phân phối ủy quyền Yealink tại Việt Nam rộng hơn, dễ tiếp cận hơn so với đối tác Cisco được chứng nhận
Kết luận: Với SMB tại Việt Nam có ngân sách hạn chế và đội IT nội bộ không chuyên sâu, Yealink mang lại tỷ lệ ROI cao hơn rõ rệt. Cisco phù hợp hơn cho tập đoàn lớn đã có hạ tầng Cisco sẵn hoặc yêu cầu bảo mật cấp độ enterprise phức tạp.
Yealink Có Hỗ Trợ Tích Hợp Microsoft Teams Và Zoom Không?
Có, Yealink là một trong số ít thương hiệu thiết bị truyền thông được cả Microsoft lẫn Zoom chứng nhận tích hợp native chính thức, bao gồm các dòng sản phẩm MVC Series, CP925 Teams, WH62 Teams và nhiều model khác trong danh mục chứng nhận Teams Room on Android.

Các dòng sản phẩm Yealink được chứng nhận tích hợp chính thức gồm:
- Microsoft Teams Room: Toàn bộ dòng MVC Series (MVC300II, MVC400, MVC640, MVC900II) đạt chứng nhận Microsoft Teams Rooms on Windows; dòng A20, A30 đạt chứng nhận Teams Rooms on Android
- Microsoft Teams native trên điện thoại IP: T55A, T58A, T56A và các model trong T5X Series chạy Teams Phone native không cần phần mềm bổ sung
- Microsoft Teams trên tai nghe: WH62 Teams, WH66 Teams, BH76 Teams đạt chứng nhận Microsoft Teams, tích hợp nút Teams button vật lý để gọi và quản lý cuộc họp trực tiếp
- Zoom Rooms chứng nhận: Dòng MVC Series và ZVC Series (Zoom Video Collaboration) được Zoom chứng nhận chính thức cho phòng họp Zoom Rooms tiêu chuẩn
Lợi ích thiết thực khi sử dụng thiết bị Yealink được chứng nhận so với thiết bị thông thường gồm: tự động cập nhật firmware qua nền tảng Teams Admin Center, không gặp lỗi tương thích âm thanh và video, được hỗ trợ kỹ thuật trực tiếp từ Microsoft và Zoom khi phát sinh sự cố, đồng thời tích hợp liền mạch với hệ thống quản lý thiết bị từ xa Yealink Device Management Platform (YDMP) để IT admin kiểm soát toàn bộ fleet thiết bị qua một giao diện duy nhất.
Yealink là thương hiệu thiết bị viễn thông đáng tin cậy, phù hợp với doanh nghiệp cần nâng cấp hệ thống liên lạc chuyên nghiệp, ổn định và dễ sử dụng. Với các dòng điện thoại IP, thiết bị hội nghị và tai nghe chính hãng, Khang Telecom có thể hỗ trợ tư vấn giải pháp Yealink phù hợp cho văn phòng, tổng đài, phòng họp hoặc trung tâm chăm sóc khách hàng.
